þriðjudagur, 6. janúar 2009

Nýja Verslunarmannafélagið

Hef sem félagi í VR (lesist; Virðing Réttlæti) fylgst með í fjarska átökum almennra félagsmanna og forystu félagsins. Það virðist vera flóknara fyrir félagsmennina en þeir gerðu ráð fyrir að fá stjórnarsæti í félaginu í krafti lýðræðis heldur en gert var ráð fyrir. Svo virðist sem lög og reglur félagsins geri ekki ráð fyrir öðru en að það sé stofnun skrifræðis og stóla.

Hví stofna almennu félagsmennirnir ekki nýtt félag? Það gæti t.a.m. heitið Nýja Verslunarmannafélagið og haft nokkur hundruð stofnfélaga.

2 ummæli:

pjotr sagði...

Það er löngu kominn tími til að almenni félagsmenn VR, sem ekki eru "innmúraðir", yfirgefi þessa alþýðufjandsamlegu stofnun. Fín hugmynd að stofna alvöru verkalýðsfélag fyrir verslunarfólk.

Ágúst Guðbjartsson sagði...

Ég er í baráttu við að komast að sem almennur félagsmaður í stjórn, ég ákvað að standa upp og bjóða mig fram.

Ég samþykki ekki að baráttan sé töpuð en reglunar eru klárlega samdar til að halda hinum almenna félaga VR í burtu og sú staðreynd að þetta fólk lætur ekki af völdum sýnir að þau hafa ekki hagsmuni VR að leiðarljósi.

En það væri ekkert að því að verslunarmenn hefðu valkost.

Króna/EURO